โครงการส่งเสริมความรู้เกี่ยวกับภัยและการป้องกันภัยให้แก่ประชาชน ประจำปี 2567
ประเภท : ข่าวกิจกรรม
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567
ณ โรงแรมจันทิมาบูติค
นายอนุรักษ์ พรสมบูรณ์ศิริ นายกเทศมนตรีตำบลนายาง เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมความรู้เกี่ยวกับภัยและการป้องกันภัยให้แก่ประชาชน ประจำปี 2567 โดยมี นางสาวกนกวรรณ ศรีมงคล หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาลตำบลนายาง กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการในครั้งนี้ ร่วมด้วย ผู้บริหาร ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการกอง หัวหน้าฝ่ายการงาน และพนักงานเทศบาลตำบลนายาง
โดยโครงการดังกล่าว มีวัตถุประสงค์
1.เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้เกี่ยวกับวิธีการช่วยเหลือเบื้องต้นแก่คนตกน้ำ จมน้ำได้
2.เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีทักษะในการเอาชีวิตรอดจาการจมน้ำได้
3.เพื่อลดอัตราการสูญเสียชีวิต อันเนื่องมาจากการจมน้ำของเด็ก
โดยโครงการส่งเสริมความรู้เกี่ยวกับภัยและการป้องกันภัยให้แก่ประชาชน ประจำปี 2567 มีกิจกรรมให้ความรู้ ทั้งการบรรยาย และการปฏิบัติจริงในสระว่ายน้ำ การจัดโครงการฯ ในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมประกอบด้วย เด็กนักเรียนอยู่โรงเรียนในเขตเทศบาลตำบลนายาง จำนวน 9 โรงเรียน โรงเรียนละ 5 คน รวม 45 คน และได้รับการสนับสนุนวิทยากรจาก เทศบาลตำบลหาดเจ้าสำราญ